Menu
[--mobilemenu--]
บราวเซอร์ของท่านไม่สนับสนุนหรือปิดการใช้งาน javascript ซึ่งจะไม่สามารถใช้งานไซต์บางส่วนเช่นการเข้าลิ้งค์ หรือโพสข้อความได้ตามปกติ, กรุณาเปิดการใช้งาน javascript เพื่อที่จะใช้งานเว็บ gconhubม หากมีปัญหาในการใช้งาน หรือต้องการสอบถามเพิ่มเติม กรุณาติดต่อ [email protected] หรือ [email protected]
สรุปผลรางวัล The Game Awards 2018
b4lmung at 2018-12-07 13:58:24 , Reads (5214), Comments (13) , Source :




ตัวหนา = ชนะรางวัล



Game of the Year

Assassin’s Creed Odyssey (Ubisoft Quebec / Ubisoft)
Celeste (Matt Makes Games)
God of War (SIE Santa Monica Studio / Sony Interactive Entertainment)
Marvel’s Spider-Man (Insomniac Games / Sony Interactive Entertainment)
Monster Hunter: World (Capcom)
Red Dead Redemption 2 (Rockstar Games)

Best Ongoing Game

Destiny 2: Forsaken (Bungie / Activision)
Fortnite (Epic Games)
No Man’s Sky (Hello Games)
Overwatch (Blizzard Entertainment)
Tom Clancy’s Rainbow Six Siege (Ubisoft Montreal / Ubisoft)

Best Game Direction

A Way Out (Hazelight Studios / Electronic Arts)
Detroit: Become Human (Quantic Dream / Sony Interactive Entertainment)
God of War (SIE Santa Monica Studio / Sony Interactive Entertainment)
Marvel’s Spider-Man (Insomniac Games / Sony Interactive Entertainment)
Red Dead Redemption 2 (Rockstar Games)

Best Narrative

Detroit: Become Human (Quantic Dream / Sony Interactive Entertainment)
God of War (SIE Santa Monica Studio / Sony Interactive Entertainment)
Life is Strange 2: Episode 1 (Dontnod Entertainment / Square Enix)
Marvel’s Spider-Man (Insomniac Games / Sony Interactive Entertainment)
Red Dead Redemption 2 (Rockstar Games)

Best Art Direction

Assassin’s Creed Odyssey (Ubisoft Quebec / Ubisoft)
God of War (SIE Santa Monica Studio / Sony Interactive Entertainment)
Octopath Traveler (Square Enix / Acquire / Nintendo)
Red Dead Redemption 2 (Rockstar Games)
Return of the Obra Dinn (3909 LLC)

Best Score / Music: Presented by Spotify

Celeste (Matt Makes Games) – Lena Raine
God of War (SIE Santa Monica Studio / Sony Interactive Entertainment) – Bear McCreary
Marvel’s Spider-Man (Insomniac Games / Sony Interactive Entertainment) – John Paesano
Ni no Kuni II: Revenant Kingdom (Level-5 / Bandai Namco Entertainment) – Joe Hisaishi
Octopath Traveler (Square Enix / Acquire / Nintendo) – Yasunori Nishiki
Red Dead Redemption 2 (Rockstar Games) – Woody Jackson

Best Audio Design: Presented by Dolby

Call of Duty: Black Ops IIII (Treyarch / Activision)
Forza Horizon 4 (Playground Games / Turn 10 Studios / Microsoft Studios)
God of War (SIE Santa Monica Studio / Sony Interactive Entertainment)
Marvel’s Spider-Man (Insomniac Games / Sony Interactive Entertainment)
Red Dead Redemption 2 (Rockstar Games)

Best Performance

Bryan Dechart as Connor in Detroit: Become Human
Christopher Judge as Kratos in God of War
Melissanthi Mahut as Kassandra in Assassin’s Creed Odyssey
Roger Clark as Arthur Morgan in Red Dead Redemption 2
Yuri Lowenthal as Peter Parker in Marvel’s Spider-Man

Games for Impact

11-11: Memories Retold (Digixart / Aardman Animations / Bandai Namco Entertainment)
Celeste (Matt Makes Games)
Florence (Mountains)
Life is Strange 2: Episode 1 (Dontnod Entertainment / Square Enix)
The Missing: J.J. Macfield and the Island of Memories (White Owls / Arc System Works)

Best Independent Game

Celeste (Matt Makes Games)
Dead Cells (Motion Twin)
Into the Breach (Subset Games)
Return of the Obra Dinn (3909 LLC)
The Messenger (Sabotage Studio)

Best Mobile Game

Donut County (Ben Esposito / Annapurna Interactive)
Florence (Mountains)
Fortnite (Epic Games)
PlayerUnknown’s Battlegrounds (Lightspeed & Quantum / Tencent Games)
Reigns: Game of Thrones (Nerial / Devolver Digital)

Best VR / AR Game

Astro Bot: Rescue Mission (SIE Japan Studio / Sony Interactive Entertainment)
Beat Saber (Beat Games)
Firewall: Zero Hour (First Contact Entertianment / Sony Interactive Entertainment)
Moss (Polyarc Games)
Tetris Effect (Resonair / Enhance Games)

Best Action Game

Call of Duty: Black Ops IIII (Treyarch / Activision)
Dead Cells (Motion Twin)
Destiny 2: Forsaken (Bungie / Activision)
Far Cry 5 (Ubisoft Montreal / Ubisoft)
Mega Man 11 (Capcom)

Best Action / Adventure Game

Assassin’s Creed Odyssey (Ubisoft Quebec / Ubisoft)
God of War (SIE Santa Monica Studio / Sony Interactive Entertainment)
Marvel’s Spider-Man (Insomniac Games / Sony Interactive Entertainment)
Red Dead Redemption 2 (Rockstar Games)
Shadow of the Tomb Raider (Eidos Montreal / Crystal Dynamics / Square Enix)

Best Role-Playing Game

Dragon Quest XI: Echoes of an Elusive Age (Orca / Square Enix)
Monster Hunter: World (Capcom)
Ni no Kuni II: Revenant Kingdom (Level-5 / Bandai Namco Entertainment)
Octopath Traveler (Square Enix / Acquire / Nintendo)
Pillars of Eternity II: Deadfire (Obsidian Entertainment / Versus Evil)

Best Fighting Game

BlazBlue: Cross Tag Battle (Arc SYstem Works)
Dragon Ball FighterZ (Arc System Works / Bandai Namco Entertainment)
Soulcalibur VI (Bandai Namco Studios / Bandai Namco Entertainment)
Street Fighter V Arcade (Dimps / Capcom)

Best Family Game

Mario Tennis Aces (Camelot Software Planning / Nintendo)
Nintendo Labo (Nintendo EPD / Nintendo)
Overcooked! 2 (Ghost Town Games / Team17)
Starlink: Battle for Atlas (Ubisoft Toronto / Ubisoft)
Super Mario Party (NDCube / Nintendo)

Best Strategy Game

The Banner Saga 3 (Stoic Studio / Versus Evil)
Battletech (Harebrained Schemes / Paradox Interactive)
Frostpunk (11 bit studios)
Into the Breach (Subset Games)
Valkyria Chronicles 4 (Sega CS3 / Sega)

Best Sports / Racing Game

FIFA 19 (EA Vancouver / EA Sports)
Forza Horizon 4 (Playground Games / Turn 10 Studios / Microsoft Studios)
Mario Tennis Aces (Camelot Software Planning / Nintendo)
NBA 2K19 (Visual Concepts / 2K Sports)
Pro Evolution Soccer 2019 (PES Productions / Konami)

Best Multiplayer Game

Call of Duty: Black Ops IIII (Treyarch / Activision)
Destiny 2: Forsaken (Bugnie / Activision)
Fortnite (Epic Games)
Monster Hunter: World (Capcom)
Sea of Thieves (Rare / Microsoft Studios)

Best Student Game

Combat 2018 (Inland Norway University of Applied Sciences – Norway)
Dash Quasar (UC Santa Cruz)
JERA (Digipen Bilbao, Spain)
LIFF (ISTART Digital, France)
RE: Charge (MIT)

Best Debut Game

Donut County (Ben Esposito / Annapurna Interactive)
Florence (Mountains)
Moss (Polyarc Games)
The Messenger (Sabotage Studio)
Yoku’s Island Express (Villa Gorilla)

Best eSports Game

Counter-Strike: Global Offensive (Valve)
DOTA 2 (Valve)
Fortnite (Epic Games)
League of Legends (Riot Games)
Overwatch (Blizzard Entertainment)

Best eSports Player: Presented by Omen by HP

Dominique “SonicFox” McLean (Echo Fox)
Hajime “Tokido” Taniguchi
Jian “Uzi” Zi-Hao (Royal Never Give Up)
Oleksandr “s1mple” Kostyliev (Natus Vincere)
Sung-hyeon “JJoNak” Bang (New York Excelsior)

Best eSports Team

Astralis (Counter-Strike: Global Offensive)
Cloud9 (League of Legends)
Fnatic (League of Legends)
London Spitfire (Overwatch League)
OG (DOTA 2)

Best eSports Coach

Bok “Reapered” Han-gyu (Cloud9)
Cristian “ppasarel” Bănăseanu (OG)
Danny “zonic” Sørensen (Astralis)
Dylan Falco (Fnatic)
Jakob “YamatoCannon” Mebdi (Team Vitality)
Janko “YNk” Paunovic (MiBR)

Best eSports Event

ELEAGUE Major: Boston 2018
EVO 2018
League of Legends World Championship
Overwatch League Grand Finals
The International 2018

Best eSports Host

Alex “Goldenboy” Mendez
Alex “Machine” Richardson
Anders Blume
Eefje “Sjokz” Depoortere
Paul “RedEye” Chaloner

Best eSports Moment

C9 Comeback Win In Triple OT vs FAZE at ELEAGUE Major: Boston 2018
G2 Beating RNG at the League of Legends World Championship
KT vs. IG Base Race at the League of Legends World Championship
OG’s Massive Upset of LGD at the DOTA 2 Finals
SonicFox Side Switch Against Go1 in Dragon Ball FighterZ at EVO 2018

Content Creator of the Year

Dr. Lupo
Myth
Ninja
Pokimane
Willyrex

[Link]

แสดงความคิดเห็น
2 more comments >>
GoW ชนะได้ เพราะคลิปนี้สินะ




พูดถึงเกมอินดี้บ้าง
Return of the Obra Dinn ใครเล่นบ้างงานศิลป์ดีมากเลยเหรอ
Dead Cell
Into the Breach สองเกมนี้เหมาะกับรางวัลสาขานั้นแล้ว ดีจริง ๆ
GOW ชนะเพราะทำmemeเก่ง
อ้าว octoฯ ไม่ได้รางวัลเลยเรอะ
Best eSports Team

Cloud9 (League of Legends)


หืม ได้ได้ยังไงหว่า


จะว่าไป ทำไมแชมป์ lol world อย่าง IG ไม่ได้เข้าชิงล่ะ

ทั้งที แชมป์จากเกมอื่นอย่าง OW CS:GO หรือ DOTA TI มากันหมด


Read it Boii.

Like : Eyrios, warinn, Hogo, S.Mark
View all 2 comments >
ชอบพ่อลูกคู่จริงๆ... ตอนดูยังยิ้มตามเลย
เห็น dead cell ได้รางวัลแอคชั่นเลยไปดูซะหน่อย
มันก็ดูไม่เลว แต่คงไม่โดนล่ะนะ ยากไป
RDR2 กับ GOW กวาดรางวัลไปเยอะเลย สมควรแล้ว
แต่ที่ถูกใจที่สุดคือ

อย่าลืมนะเกม Z1 ลดราคาถึง 12 ธ.ค.
สรุปเกมที่ประสบความสำเร็จสุดๆก็คือ MHW น่ะแหละกวาดรางวัลหมดทั้งระดับเอเชียและระดับโลก
best ไฟติ้ง รายชื่อตามนี้
BlazBlue: Cross Tag Battle (Arc SYstem Works)
Dragon Ball FighterZ (Arc System Works / Bandai Namco Entertainment)
Soulcalibur VI (Bandai Namco Studios / Bandai Namco Entertainment)
Street Fighter V Arcade (Dimps / Capcom)

ผลมันก็นอนมาอยู่แล้วนินะ ลืมสนิทไปเลยจนเพิ่งมานึกได้วันนี้ว่าใครได้ ก็ตามคาด